❄ Tủ lạnh chính hãng · Giao lắp miễn phí TP.HCM · Trả góp 0% · Hệ thống Bếp XanhBảng giá tủ lạnhChính sách bảo hànhShowroom
-52%❄607 lítTủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Tủ lạnh LG LFD61BLGA chính hãng. Giá ưu đãi tại Bếp Xanh, giao hàng và lắp đặt tận nơi, bảo hành chính hãng LG. Gọi 0915 431 433 để được tư vấn.

Model: LFD61BLGA
Thương hiệu: LG
Dung tích: 607 lít
Kiểu tủ: Nhiều cửa
Tình trạng: ● Còn hàng
GIÁ ƯU ĐÃI TẠI BẾP XANH20.285.000₫42.190.000₫-52%

Tiết kiệm 21.905.000₫ · Giá đã gồm VAT

🎁 Ưu đãi khi mua tại Tủ Lạnh Bếp Xanh

  • Giao hàng & lắp đặt miễn phí nội thành TP.HCM
  • Trả góp 0% qua thẻ tín dụng
  • Bảo hành chính hãng LG
  • Hàng chính hãng 100%, đầy đủ hóa đơn VAT
  • Phù hợp gia đình trên 6 người
Chính hãng 100%
Giao lắp miễn phí
Trả góp 0%
607 lítdung tích thực
Thườngmáy nén
Nhiều cửakiểu tủ
LGthương hiệu
Đánh giá nhanh

Đánh giá nhanh Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Đánh giá Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA
LFD61BLGA

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA là tủ lạnh nhiều cửa của tủ lạnh LG, dung tích 607 lít. Với dung tích này, tủ phù hợp nhất cho gia đình 6 người trở lên. Xem thêm các mẫu tủ lạnh nhiều cửa khác để so sánh.

Ưu điểm

  • Dung tích 607 lít, phù hợp gia đình 6 người trở lên
  • Nhãn năng lượng: 2 sao

Lưu ý

  • Kích thước lớn, cần đo vị trí đặt và lối vận chuyển
  • Không dùng máy nén Inverter, điện năng cao hơn tủ Inverter cùng dung tích
Hình ảnh

Hình ảnh Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 1Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 2Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 3
Công nghệ

Công nghệ nổi bật trên Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Làm lạnh

R600a

Cấp đông, làm đá

Chỉ lấy nước ngoài

Tổng kết

Tóm lại, tủ lạnh LG LFD61BLGA là sản phẩm chính hãng chất lượng Hàn Quốc, vận hành bền bỉ, đáng tin cậy…

Cảnh báo cửa mở

Báo hiệu khi cửa tủ chưa đóng kín, tránh thất thoát hơi lạnh

Thông tin chi tiết

Tủ lạnh LG LFD61BLGA mang đến giải pháp bảo quản thực phẩm tươi ngon lâu hơn, tiết kiệm điện năng cho gia đình hiện đại.

Bài viết dưới đây Bếp Xanh tổng hợp đặc điểm và thông số của LG LFD61BLGA để anh chị dễ lựa chọn.

Điểm nổi bật của tủ lạnh LG LFD61BLGA

  • LinearCooling™
  • DoorCooling⁺™
  • FRESHConverter⁺™

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 1

Tiện ích trên tủ lạnh LG LFD61BLGA

  • Cảnh báo cửa
  • Đông nhanh
  • Làm mát cửa +
  • LINEAR Cooling
  • Máy làm đá tự động
  • Hygiene Fresh+
  • Chẩn đoán thông minh
  • ThinQ (Wi-Fi)

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 2

Thiết kế và kích thước tủ lạnh LG LFD61BLGA

LG LFD61BLGA – . Kích thước: 835 x 1860 x 736. Khối lượng khoảng 112 kg.

Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA - hình 3

Tủ lạnh LG LFD61BLGA phù hợp với ai?

LG LFD61BLGA phù hợp với gia đình muốn sở hữu thiết bị chính hãng LG bền bỉ, vận hành ổn định và tiết kiệm điện.

Cách sử dụng và bảo quản tủ lạnh LG LFD61BLGA

  • Đặt tủ nơi khô thoáng, cách tường 5 – 10 cm.
  • Chờ 2 – 4 giờ sau khi vận chuyển mới cắm điện.
  • Không cho thực phẩm còn nóng vào tủ.
  • Vệ sinh tủ định kỳ bằng khăn mềm và nước ấm.

Câu hỏi thường gặp về tủ lạnh LG LFD61BLGA

Kích thước LG LFD61BLGA là bao nhiêu?

835 x 1860 x 736.

Mua LG LFD61BLGA chính hãng ở đâu?

Anh chị đặt mua tại Bếp Xanh (bepxanh.com) để được giá tốt, giao hàng, lắp đặt tận nơi và bảo hành chính hãng LG.

Tổng kết

Tóm lại, tủ lạnh LG LFD61BLGA là sản phẩm chính hãng chất lượng Hàn Quốc, vận hành bền bỉ, đáng tin cậy cho gia đình Việt.

Kích thước

Kích thước, dung tích và điện năng LFD61BLGA

Cao 186 cmRộng 83.5 cmSâu 73.6 cmTủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA kích thước

Phân bổ dung tích

Ngăn lạnh 431 lítNgăn đông 176 lít

Tổng dung tích sử dụng khoảng 607 lít, phù hợp gia đình trên 6 người.

Lưu ý vị trí đặt

Nên chừa khoảng trống tối thiểu khoảng 10 cm phía sau và hai bên để tủ tản nhiệt tốt. Kích thước hốc đặt tủ nên từ 89 cm chiều rộng và 191 cm chiều cao.

Thông số

Thông số kỹ thuật Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA

Thương hiệuLG (Hàn Quốc)
ModelLFD61BLGA
Loại sản phẩmNhiều cửa
Dung tích sử dụng (L)607
Dung tích tổng (L)667
Dung tích ngăn đông (L)176
Dung tích ngăn mát (L)431
Cảnh báo cửaCó
Màn hình LED bên trongMàn hình LED
Đông nhanhCó
Trọng lượng đóng gói (Kg)121
Trọng lượng sản phẩm (Kg)112
Kích thước sản phẩm (RxCxS, mm)835 x 1860 x 736
Làm mát cửa +Có
Door-in-DoorKhông
LINEAR CoolingCó
InstaViewKhông
Chất làm lạnhR600a
Máy làm đá_Thủ côngKhông
Ngăn lấy nước ngoài & đáChỉ lấy nước ngoài
Máy làm đá tự độngCó
Cửa (Vật liệu)Kính
Hoàn thiện (Cửa)Màu đen
Ống dẫn kim loại phẳng (Kim loại mới)Kim loại R
Kiểu tay cầmKhông
Máy nénMáy nén biến tần thông minh (BLDC)
Điện năng tiêu thụ (kWh/năm)649
Nhãn năng lượng2 sao
Giỏ cửa_Trong suốt6
Đèn tủ lạnhLED phía trên<br>
Giá_Kính cường lực2
Hygiene Fresh+Có
Hộp đựng rauCó (2)
Giá_Gấp gọnKhông
Chẩn đoán thông minhCó
ThinQ (Wi-Fi)Có
Giỏ cửa_Trong suốtKhông
Đèn tủ đôngLED phía trên<br>
Giá_Kính cường lựcKhông
Ngăn kéo_Tủ đông4 Trong suốt
So sánh

So sánh LFD61BLGA với tủ lạnh cùng phân khúc

Tiêu chíTủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGATủ lạnh 4 cửa Sharp 639 lít SJ-FX640V-SLTủ lạnh 4 cửa Sharp 639 lít SJ-FX640V-SL
Giá bán20.285.000₫20.608.000₫20.608.000₫
Dung tích607 lít639 lít639 lít
Kiểu tủNhiều cửaNhiều cửaNhiều cửa
InverterKhôngKhôngKhông
HãngLGSharpSharp

So với Tủ lạnh 4 cửa Sharp 639 lít SJ-FX640V-SL, LFD61BLGA có dung tích nhỏ hơn 32 lít và giá thấp hơn 323.000₫. Xem thêm tủ lạnh nhiều cửa hoặc bảng giá tủ lạnh mới nhất.

Giá bán

Giá Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA mới nhất 2026

Giá Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA
Giá bán tại Tủ Lạnh Bếp Xanh20.285.000₫📞 Gọi đặt mua

Giá Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA tại Tủ Lạnh Bếp Xanh là 20.285.000₫ (giá niêm yết 42.190.000₫, tiết kiệm 21.905.000₫), đã gồm VAT, giao lắp miễn phí nội thành TP.HCM. Giá có thể thay đổi theo chương trình khuyến mãi của hãng.

Xem thêm: giá tủ lạnh LG, bảng giá tủ lạnh 2026, Tủ lạnh LG French Door âm tường màu đen 580L F56BG.

Mua Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA chính hãng ở đâu?

Tủ Lạnh Bếp Xanh (tulanh.com.vn) thuộc hệ thống Bếp Xanh, showroom 63 đường C18, P. Bảy Hiền, TP. Hồ Chí Minh. Cam kết hàng chính hãng LG, đủ hóa đơn VAT, bảo hành và đổi trả rõ ràng. Gọi 0915 431 433 để được tư vấn miễn phí.

Sử dụng

Hướng dẫn sử dụng và bảo quản LFD61BLGA

  1. Đặt tủ đứng yên 2–4 giờ sau vận chuyển rồi mới cắm điện.
  2. Để tủ chạy không tải 2–3 giờ trước khi cho thực phẩm vào.
  3. Không cho thức ăn còn nóng vào tủ, bọc kín thực phẩm.
  4. Không chất đầy quá 3/4 dung tích để hơi lạnh lưu thông.
  5. Vệ sinh tủ 1–2 tháng/lần, lau gioăng cửa định kỳ.

Kinh nghiệm chọn tủ lạnh nhiều cửa

  • Chọn dung tích 450–650 lít cho gia đình 4–6 người.
  • Ưu tiên mẫu có ngăn chuyển đổi nhiệt độ linh hoạt.
  • Kiểm tra chiều rộng vị trí đặt (thường 80–92 cm).
  • Chọn Inverter, nhãn năng lượng cao để tiết kiệm điện.
Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA chính hãng

Mua Tủ lạnh LG French Door mặt gương 607L LFD61BLGA chính hãng

Chính hãng LG · Giao lắp miễn phí TP.HCM · Trả góp 0% · Hệ thống Bếp Xanh

20.285.000₫

Tủ lạnh nhiều cửa khác

Xem tất cả →
Tủ lạnh LG French Door âm tường màu đen 580L F56BGTrả góp 0%

Tủ lạnh LG French Door âm tường màu đen 580L F56BG

580 lítNhiều cửa
18.651.000₫

🎁 Giao lắp miễn phí TP.HCM

Tủ lạnh LG French Door màu đen 574L LFB58BLMATrả góp 0%-46%

Tủ lạnh LG French Door màu đen 574L LFB58BLMA

574 lítNhiều cửa
18.602.000₫34.390.000₫

🎁 Giao lắp miễn phí TP.HCM

Tủ lạnh LG French Door âm tường<br> màu be 510L F51EGTrả góp 0%

Tủ lạnh LG French Door âm tường<br> màu be 510L F51EG

510 lítNhiều cửa
22.512.000₫

🎁 Giao lắp miễn phí TP.HCM

Tủ lạnh LG French Door mặt gương màu đen 502L F50BGTrả góp 0%-8%

Tủ lạnh LG French Door mặt gương màu đen 502L F50BG

502 lítNhiều cửa
17.490.000₫18.990.000₫

🎁 Giao lắp miễn phí TP.HCM

Tủ lạnh LG French door mặt gương màu đen 474L LFB47BLGTrả góp 0%-36%

Tủ lạnh LG French door mặt gương màu đen 474L LFB47BLG

474 lítNhiều cửa
16.990.000₫26.490.000₫

🎁 Giao lắp miễn phí TP.HCM

📞 Gọi 0915 431 433💬 Chat Zalo